MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU WA NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022, KWA MKOA WA KIGOMA

Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Kigoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)

[ 1788.53-830.5

[771830.51-872.48
[0 872.49 - 914.46
B 914.47 - 956.44

Kielelezo I 956.45 - 998.41
[777] Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa Mvua za Msimu (Novemba 2021 hadi Aprili, 2022) kwa mkoa wa Kigoma. (b) Ramani inayoonesha

wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kigoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu

(miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kigoma.
Mvoua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika maeneo mengi katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya Mkoa wa Kigoma. Mvua

zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Angalizo:

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua

kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KIGOMA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kigoma.

Miaa wa Kigoma

Wilaya ya Kigoma
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Kielolezo

B9 Chime yva Wasani hads Wastan ‘

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kigoma, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigoma.

o Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi
virefu vya ukavu.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya wvunaji wa
maji ya moua.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kigoma

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Novemba-April kwa wilaya ya Kigoma ni milimita 870 hadi 990.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

mazao ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mauwasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A - 09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania



http://www.meteo.go.tz/
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http://www.meteo.go.tz/

(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KASULU
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kasulu.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kasulu, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kasulu.

o Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi
virefu vya ukavu.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya wvunaji wa
maji ya moua.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kasulu

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Novemba-April kwa wilaya ya Kasulu ni milimita 830 hadi 960.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

mazao ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A - 09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA BUHIGWE
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Buhigwe.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Buhigwe, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Buhigwe.

o Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi
virefu vya ukavu.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya wvunaji wa
maji ya moua.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Buhigwe

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Novemba-April kwa wilaya ya Buhigwe ni milimita 780 hadi
870.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

mazao ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mauwasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,

S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A - 09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA UVINZA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Uvinza.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Uvinza, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Uvinza.

o Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi
virefu vya ukavu.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya moua.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Uvinza

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Novemba-April kwa wilaya ya Uvinza ni milimita 780 hadi 870.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

mazao ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A - 09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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